Thứ 6 - 26/02/2016
Chào mừng kỷ niệm 75 năm ngày thành lập Quân đội nhân dân Việt Nam (22/12/1944 - 22/12/2019) và 30 năm Ngày hội Quốc phòng toàn dân (22/12/1989 - 22/12/2019)
Đảng bộ, Chính quyền và Nhân dân huyện Long Thành ra sức thi đua thực hiện thắng lợi nhiệm vụ phát triển kinh tế - xã hội năm 2019
Đảng bộ Chính quyền và Nhân dân huyện Long Thành phấn đấu xây dựng huyện đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao

Trả lời kiến nghị của tổ chức - cá nhân

Trả lời yêu cầu, ý kiến của Ông Nguyễn Trọng Nhân lên cổng thông tin điện tử tỉnh Đồng Nai

Ông Nguyễn Trọng Nhân, ngụ tại: tổ 4, Ấp 1, xã Cẩm Đường, huyện Long Thành, tỉnh Đồng Nai, Số ĐT: 0902065247. Tôi muốn mua lô đất thuộc số tờ: 29, số thửa: 322 thuộc xã Lộc An, huyện Long Thành có diện tích 102m2

Trả lời yêu cầu, ý kiến của Ông Tang Uyen Phuong lên cổng thông tin điện tử tỉnh Đồng Nai

Ông Tang Uyen Phuong, Ngụ tại: 102/7/23 Cống Quỳnh, Phạm Ngũ Lão, Q1, TP.HCM, điện thoại: 0916561650. Tôi có mảnh đất CLN (đất tròng cây lâu năm) ở xã Long An, huyện Long Thành, tỉnh Đồng Nai, số tờ: 48, số thửa: 70. Cho tôi hỏi mảnh đất này tôi muốn xin lên khổ cư để xây nhà có được hay không? Hiện nay đất đó đã được quy hoạch đất ở nông thôn

Trả lời yêu cầu, ý kiến của Ông Phan Minh Quân lên cổng thông tin điện tử tỉnh Đồng Nai

Ông Phan Minh Quân, ngụ tại 38/3 Đinh Tiên Hoàng, Quận 1, TP.HCM Số ĐT: 0906833357. Mẹ tôi là Nguyễn Thị Bời là quả phụ của ông Trần Văn Côi

Trả lời yêu cầu, ý kiến của Ông Nguyễn Trần Trí lên Cổng thông tin điện tử tỉnh Đồng Nai

Ông Nguyễn Trần Trí, ngụ tại Ấp 7, xã An Phước, huyện Long Thành, tỉnh Đồng Nai, Số ĐT: 0396964026. Tôi có mảnh đất có số tờ 20, số thửa 292 thuộc xã An Phước, huyện Long Thành với diện tích 105m2, mục đích sử dụng đất là đất trồng cây lâu năm và tôi muốn hỏi, giờ tôi muốn lên đất ở được không? Giá tiền để lên đất ở là bao nhiêu

Trả lời yêu cầu, ý kiến của Ông Nguyễn Thanh Tâm lên trang thông tin điện tử huyện Long Thành

Ông Nguyễn Thanh Tâm, Ấp 8 xã Thừa Đức, Huyện Cẩm Mỹ, Số ĐT: 0933708660: Tôi là người dân thuộc xã Thừa Đức Huyện Cẩm Mỹ, tuy nhiên đa số sin hoạt tại xã Cẩm Đường, và với 500 hộ dân trong đây thì đa số sinh​ hoạt tại Xã Cẩm Đường Huyện Long Thành, vì vậy ngày nào cũng đi lại con đường đất đỏ, tuy nhiên thì 2 năm nay đang thi công con đường quanh đập ( hồ cầu mới suối quýt ), tưởng chừng mùa nắng là xong nhưng đến hiện tại thì còn khoảng 200m nữa thì không thi công và hệ quả là

​Trả lời yêu cầu của ông Trần Anh Ni lên trang thông tin điện tử huyện Long Thành

Căn cứ Quyết định số 4628/QĐ-UBND ngày 22/12/2017 của UBND tỉnh Đồng Nai về việc điều chỉnh quy hoạch sử dụng đất đến năm 2020 huyện Long Thành, vị trí thửa đất số 25, tờ bản đồ 11 tại xã Long An thuộc quy hoạch đất ở dự án và mở đường. Do đó, không đủ điều kiện chuyển mục đích sử dụng đất theo quy định

Trả lời yêu cầu của Bà Đỗ Thị Kim Ngọc lên trang thông tin điện tử huyện Long Thành

Căn cứ Điều 7 Quyết định số 03/2018/QĐ-UBND ngày 30/1/2018 của UBND tỉnh về việc quy định diện tích tối thiểu được tách thửa đối với từng loại đất trên địa bàn tỉnh Đồng Nai, trường hợp của bà Đỗ Thị Kim Ngọc, diện tích tách ra và diện tích còn lại không đủ điều kiện tách thửa theo quy định

​Trả lời yêu cầu của ông Trương Hoàng Độ lên trang thông tin điện tử huyện Long Thành

Căn cứ Quyết định số 4628/QĐ-UBND ngày 22/12/2017 của UBND tỉnh Đồng Nai về việc điều chỉnh quy hoạch sử dụng đất đến năm 2020 huyện Long Thành, vị trí thửa đất số 206, tờ bản đồ 44, xã An Phước thuộc quy hoạch đất giao thông

​Trả lời yêu cầu của ông Hoàng Trọng Nam lên trang thông tin điện tử huyện Long Thành

Căn cứ Quyết định số 4628/QĐ-UBND ngày 22/12/2017 của UBND tỉnh Đồng Nai về việc điều chỉnh quy hoạch sử dụng đất đến năm 2020 huyện Long Thành, vị trí thửa đất số 107, tờ bản đồ 39, thị trấn Long Thành thuộc quy hoạch đất ở dự án và đất giao thông. Hiện nay, vị trí đất chưa có chủ trương đầu tư dự án của cơ quan nhà nước có thẩm quyền

Trả lời yêu cầu của Bà Nguyễn Thị Minh Châu trên trang thông tin điện tử tỉnh Đồng Nai

Văn phòng Đăng ký đất đai được thành lập theo Quyết định số 519/QĐ-STNMT ngày 30/6/2014 của Sở Tài nguyên và Môi trường tỉnh Đồng Nai, là đơn vị sự nghiệp có thu thực hiện các thủ tục hành chính trong đó có việc đo đạc bản đồ địa chính đối với hộ gia đình, cá nhân và tổ chức trên địa bàn huyện

1 - 10 Next

Số lượt truy cập

Thăm dò ý kiến

Đánh giá mức độ hài lòng của người dân, doanh nghiệp đối với công tác tiếp nhận, giải quyết TTHC tại bộ phận Tiếp nhận và Trả kết quả huyện





 

TRANG THÔNG T​IN ĐIỆN TỬ HUYỆN LONG THÀNH - TỈNH ĐỒNG NAI

 

Cơ quan chủ quản: UBND huyện Long Thành

Chịu trách nhiệm chính: Bà Nguyễn Thị Thùy Linh – Phó Chủ tịch huyện.

Cơ quan Thường trực: Phòng Văn hóa và thông tin huyện.

Địa chỉ: Số 1, đường Lê Hồng Phong, khu Phước Hải, thị trấn Long Thành, tỉnh Đồng Nai.

Điện thoại: 02513.844298 - Fax: 02513.844383 - Email: vphdnd-lt@dongnai.gov.vn

® Ghi rõ nguồn " UBND huyện Long Thành " khi bạn phát hành lại thông tin từ website này.​