Thứ 6 - 26/02/2016
Kỷ niệm ngày Quốc hội nước Việt Nam dân chủ cộng hòa thông qua Hiến pháp đầu tiên (09/11/1946 - 09/11/2018)
Kỷ niệm 36 năm ngày Hiến chương Nhà giáo Việt Nam (20/11/1982 - 20/11/2018)
Kỷ niệm 88 năm ngày thành lập Mặt trận Dân tộc Thống nhất Việt Nam (18/11/1930 - 18/11/2018)
trả lời yêu cầu, ý kiến của bạn đọc trên Cổng thông tin điện tử tỉnh Đồng Nai
 

Căn cứ Văn bản số 1224/P.QLĐT ngày 8/8/2018 của Phòng Quản lý Đô thị huyện Long Thành về việc trả lời yêu cầu, ý kiến của bạn đọc trên Cổng thông tin điện tử tỉnh Đồng Nai.

Ông Hồ Thanh Hải, thường trú tại Ấp 1, xã An Phước, huyện Long Thành, tỉnh Đồng Nai.


Nội dung phản ánh của ông Hải: Đường Nguyễn Hải bị xuồng cấp, mỗi lần trời mưa rất khó di chuyển. Theo như quy hoạch đường này sẽ làm mới hoàn toàn. Vậy cho tôi hỏi đường này khi nào được đầu tư làm mới vậy? Nếu chưa đầu tư thì sửa chữa tạm để dễ đi lại được không?


-Hiện tuyến đường chưa có kế hoạch đầu tư nâng cấp, làm mới theo quy hoạch giai đoạn trung hạn 2016-2020, sẽ xem xét thực hiện ở giai đoạn sau năm 2020.


- Việc duy tu sửa chữa tuyến đường Nguyễn Hải (đường An Phước – Tam An): Phòng Quản lý Đô thị đã cho triển khai thi công công trình ngày 25/01/2018. Đến nay, công trình chưa được bố trí vốn để thực hiện làm ảnh hưởng đến tiến độ thi công (đã hết thời hạn thi công) do chưa có kinh phí để thanh toán khối lượng mương thoát nước và móng đá cho nhà thầu thi công để tiếp tục thực hiện thảm nhựa phần mặt đường hư hỏng, đảm bảo lưu thông của người dân tại khu vực.


+ Ngày 21/5/2018, Phòng Quản lý Đô thị có Văn bản số 772/P.QLĐT kiến nghị UBND huyện chỉ đạo Phòng Tài chính – Kế hoạch sớm bố trí kinh phí để đẩy nhanh triển khai thực hiện công trình hoàn thành đưa vào sử dụng và thực hiện thanh quyết toán cho các đơn vị.


+ UBND huyện có Văn bản số 4421/UBND-KT ngày 29/5/2018 giao Phòng Tài chính – Kế hoạch rà soát các danh mục công trình, ghi vốn, đối chiếu quy định tham mưu UBND huyện xử lý, đến nay công trình chưa được cấp vốn để Phòng Quản lý Đô thị tiếp tục thực hiện.


+ Để đảm bảo an toàn giao thông, Phòng Quản lý Đô thị phối hợp cùng đơn vị thi công tiếp tục triển khai thực hiện sửa chữa hoàn thành tuyến đướng trong tháng 8/2018.


-Kiến nghị UBND huyện, Phòng Tài chính – Kế hoạch sớm bố trí kinh phí để phòng Quản lý Đô thị hoàn thành nhiệm vụ .

kèm theo văn bản:291-15.8.18.pdf291-15.8.18.pdf


NT - VH&TT

Số lượt truy cập

Thăm dò ý kiến

Đánh giá giao diện Trang thông tin điện tử Huyện Long Thành




 

TRANG THÔNG T​IN ĐIỆN TỬ HUYỆN LONG THÀNH - TỈNH ĐỒNG NAI

 

Cơ quan chủ quản: UBND huyện Long Thành

Chịu trách nhiệm chính: Bà Nguyễn Thị Thùy Linh – Phó Chủ tịch huyện.

Cơ quan Thường trực: Phòng Văn hóa và thông tin huyện.

Địa chỉ: Số 1, đường Lê Hồng Phong, khu Phước Hải, thị trấn Long Thành, tỉnh Đồng Nai.

Điện thoại: 02513.844298 - Fax: 02513.844383 - Email: hlongthanh@dongnai.gov.vn

® Ghi rõ nguồn " UBND huyện Long Thành " khi bạn phát hành lại thông tin từ website này.​