Thực hiện Văn bản số 8095/UBND-KGVX ngày 11/7/2024 của Ủy ban nhân dân tỉnh Đồng Nai về việc tiếp tục đẩy mạnh công tác Bảo hiểm y tế, Bảo hiểm xã hội trong tình hình mới; Ủy ban nhân dân huyện Long Thành giao Bảo hiểm xã hội huyện chủ trì, phối hợp cùng các cơ quan, đơn vị liên quan, Ủy ban nhân dân các xã, thị trấn tham mưu cấp ủy Đảng, tăng cường lãnh đạo, chỉ đạo công tác thông tin, tuyên truyền Bảo hiểm xã hội, Bảo hiểm y tế (BHXH, BHYT), đảm bảo chỉ tiêu 100% các cơ quan, đơn vị liên quan và Ủy ban nhân dân các xã, thị trấn có kế hoạch tuyên truyền BHXH, BHYT phù hợp với đặc điểm, đặc thù từng nhóm đối tượng tại đơn vị, địa phương. Đồng thời tăng cường công tác tuyên truyền, vận động, nâng cao nhận thức của cán bộ, đảng viên, người lao động và nhân dân về chính sách BHXH, BHYT, BHTN.