Phát huy truyền thống “Bộ đội Cụ Hồ", những năm qua, phong trào thi đua "Cựu chiến binh gương mẫu" đã trở thành một trong những động lực lớn thúc đẩy cán bộ, hội viên Hội Cựu chiến binh (CCB) huyện Long Thành tiếp tục cống hiến sức lực, trí tuệ để xây dựng quê hương ngày càng phát triển. Trong giai đoạn 2019 – 2024, Hội đã tích cực tham gia các cuộc vận động, các phong trào do Trung ương và địa phương phát động; Không ngừng đổi mới nội dung, phương thức hoạt động xây dựng tổ chức Hội trong sạch vững mạnh, nhất là thực hiện thắng lợi nhiệm vụ xây dựng, bảo vệ Đảng, chính quyền, bảo vệ Nhân dân, giữ vững ổn định chính trị, trật tự an toàn xã hội ở địa phương.