Thứ 6 - 26/02/2016
Màu đỏ Màu xanh nước biển Màu vàng Màu xanh lá cây
Kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1947- 27/7/2024)
Huyện Long Thành tích cực hưởng ứng Phong trào thi đua “Tỉnh Đồng Nai đẩy mạnh phát triển toàn diện kinh tế - xã hội, giữ vững quốc phòng - an ninh, cất cánh cùng Sân bay Long Thành”
Huyện Long Thành quyết tâm thực hiện chuyển đổi số, phát triển kinh tế số, xây dựng xã hội số!
Đảng bộ và Nhân dân huyện Long Thành ra sức thi đua thực hiện thắng lợi nhiệm vụ phát triển kinh tế - xã hội năm 2024

Trả lời kiến nghị của tổ chức - cá nhân

Khẩn trương lắp đặt biển cảnh báo khắc phục nguy cơ mất an toàn giao thông tại Quốc lộ 51 đoạn qua UBND xã Phước Thái

Trả lời ý kiến người dân huyện Long Thành về kiến nghị mở dải phân cách trên quốc lộ 51, khu vực ngã ba vào trụ sở UBND xã Phước Thái, huyện Long Thành. Cơ quan chức năng đã có giải pháp cụ thể khắc phục ùn tắc giao thông cũng như đảm bảo an toàn cho người đi đường tại khu vực trên.

Trả lời yêu cầu, ý kiến của Ông Nguyễn Trọng Nhân lên cổng thông tin điện tử tỉnh Đồng Nai

Ông Nguyễn Trọng Nhân, ngụ tại: tổ 4, Ấp 1, xã Cẩm Đường, huyện Long Thành, tỉnh Đồng Nai, Số ĐT: 0902065247. Tôi muốn mua lô đất thuộc số tờ: 29, số thửa: 322 thuộc xã Lộc An, huyện Long Thành có diện tích 102m2

Trả lời yêu cầu, ý kiến của Ông Tang Uyen Phuong lên cổng thông tin điện tử tỉnh Đồng Nai

Ông Tang Uyen Phuong, Ngụ tại: 102/7/23 Cống Quỳnh, Phạm Ngũ Lão, Q1, TP.HCM, điện thoại: 0916561650. Tôi có mảnh đất CLN (đất tròng cây lâu năm) ở xã Long An, huyện Long Thành, tỉnh Đồng Nai, số tờ: 48, số thửa: 70. Cho tôi hỏi mảnh đất này tôi muốn xin lên khổ cư để xây nhà có được hay không? Hiện nay đất đó đã được quy hoạch đất ở nông thôn

Trả lời yêu cầu, ý kiến của Ông Phan Minh Quân lên cổng thông tin điện tử tỉnh Đồng Nai

Ông Phan Minh Quân, ngụ tại 38/3 Đinh Tiên Hoàng, Quận 1, TP.HCM Số ĐT: 0906833357. Mẹ tôi là Nguyễn Thị Bời là quả phụ của ông Trần Văn Côi

Trả lời yêu cầu, ý kiến của Ông Nguyễn Trần Trí lên Cổng thông tin điện tử tỉnh Đồng Nai

Ông Nguyễn Trần Trí, ngụ tại Ấp 7, xã An Phước, huyện Long Thành, tỉnh Đồng Nai, Số ĐT: 0396964026. Tôi có mảnh đất có số tờ 20, số thửa 292 thuộc xã An Phước, huyện Long Thành với diện tích 105m2, mục đích sử dụng đất là đất trồng cây lâu năm và tôi muốn hỏi, giờ tôi muốn lên đất ở được không? Giá tiền để lên đất ở là bao nhiêu

Trả lời yêu cầu, ý kiến của Ông Nguyễn Thanh Tâm lên trang thông tin điện tử huyện Long Thành

Ông Nguyễn Thanh Tâm, Ấp 8 xã Thừa Đức, Huyện Cẩm Mỹ, Số ĐT: 0933708660: Tôi là người dân thuộc xã Thừa Đức Huyện Cẩm Mỹ, tuy nhiên đa số sin hoạt tại xã Cẩm Đường, và với 500 hộ dân trong đây thì đa số sinh​ hoạt tại Xã Cẩm Đường Huyện Long Thành, vì vậy ngày nào cũng đi lại con đường đất đỏ, tuy nhiên thì 2 năm nay đang thi công con đường quanh đập ( hồ cầu mới suối quýt ), tưởng chừng mùa nắng là xong nhưng đến hiện tại thì còn khoảng 200m nữa thì không thi công và hệ quả là

​Trả lời yêu cầu của ông Trần Anh Ni lên trang thông tin điện tử huyện Long Thành

Căn cứ Quyết định số 4628/QĐ-UBND ngày 22/12/2017 của UBND tỉnh Đồng Nai về việc điều chỉnh quy hoạch sử dụng đất đến năm 2020 huyện Long Thành, vị trí thửa đất số 25, tờ bản đồ 11 tại xã Long An thuộc quy hoạch đất ở dự án và mở đường. Do đó, không đủ điều kiện chuyển mục đích sử dụng đất theo quy định

Trả lời yêu cầu của Bà Đỗ Thị Kim Ngọc lên trang thông tin điện tử huyện Long Thành

Căn cứ Điều 7 Quyết định số 03/2018/QĐ-UBND ngày 30/1/2018 của UBND tỉnh về việc quy định diện tích tối thiểu được tách thửa đối với từng loại đất trên địa bàn tỉnh Đồng Nai, trường hợp của bà Đỗ Thị Kim Ngọc, diện tích tách ra và diện tích còn lại không đủ điều kiện tách thửa theo quy định

​Trả lời yêu cầu của ông Trương Hoàng Độ lên trang thông tin điện tử huyện Long Thành

Căn cứ Quyết định số 4628/QĐ-UBND ngày 22/12/2017 của UBND tỉnh Đồng Nai về việc điều chỉnh quy hoạch sử dụng đất đến năm 2020 huyện Long Thành, vị trí thửa đất số 206, tờ bản đồ 44, xã An Phước thuộc quy hoạch đất giao thông

​Trả lời yêu cầu của ông Hoàng Trọng Nam lên trang thông tin điện tử huyện Long Thành

Căn cứ Quyết định số 4628/QĐ-UBND ngày 22/12/2017 của UBND tỉnh Đồng Nai về việc điều chỉnh quy hoạch sử dụng đất đến năm 2020 huyện Long Thành, vị trí thửa đất số 107, tờ bản đồ 39, thị trấn Long Thành thuộc quy hoạch đất ở dự án và đất giao thông. Hiện nay, vị trí đất chưa có chủ trương đầu tư dự án của cơ quan nhà nước có thẩm quyền

1 - 10 Next

Liên kết webiste

Thăm dò ý kiến

Đánh giá về trang thông tin điện tử UBND huyện Long Thành



 

Số lượt truy cập

Trong ngày:
Tất cả:

TRANG THÔNG T​IN ĐIỆN TỬ HUYỆN LONG THÀNH - TỈNH ĐỒNG NAI

 

Cơ quan chủ quản: UBND huyện Long Thành

Chịu trách nhiệm chính: Ông Nguyễn Hữu Thành – Phó Chủ tịch UBND huyện.

Cơ quan Thường trực: Phòng Văn hóa và thông tin huyện.

Địa chỉ: Số 1, đường Lê Hồng Phong, khu Phước Hải, thị trấn Long Thành, tỉnh Đồng Nai.

Điện thoại: 02513.844298 - Fax: 02513.844383 - Email: vphdnd-lt@dongnai.gov.vn

® Ghi rõ nguồn " UBND huyện Long Thành " khi bạn phát hành lại thông tin từ website này.​ ​​

​​