Phát huy kết quả đạt được của Cuộc vận động xây dựng "Gia đình 5 không, 3 sạch”, Hội Liên hiệp Phụ nữ huyện Long Thành tiếp tục triển khai mô hình "Gia đình 5 có, 3 sạch” ra toàn cấp hội, đáp ứng với yêu cầu nhiệm vụ xây dựng nông thôn mới nâng cao, khu dân cư kiểu mẫu. Qua hơn 2 năm thực hiện, mô hình bước đầu đã mang lại hiệu quả thiết thực và có sức lan tỏa mạnh trong việc tạo cho cảnh quan môi trường thêm khang trang, sạch, đẹp.