Chiều 6/7, UBND huyện Long Thành đã tổ chức bốc thăm tái định cư cho người dân nằm trong dự án thành phần 2, thuộc dự án đường cao tốc Biên Hòa – Vũng Tàu đoạn qua xã Phước Bình và Tân Hiệp.
Đại diện hộ dân xé niêm phong thùng phiếu
Tại đây, 22 hộ dân xã Tân Hiệp và 12 hộ dân xã Phước Bình nằm trong dự án đường bộ cao tốc Biên Hòa – Vũng Tàu đã được bốc thăm tái định cư với diện tích từ 80 – 125m2, thuộc khu tái định cư Long Phước. Đây là một trong 2 khu tái định cư được UBND huyện Long Thành bố trí phục vụ tái định cư cho người dân nằm trong quy hoạch đường cao tốc Biên Hòa – Vũng Tàu. Sau khi tổ chức bốc thăm tái định cư, UBND huyện sẽ tiếp tục đẩy nhanh công tác thi công và sớm bàn giao đất để người dân xây dựng nhà ở, ổn định cuộc sống.
Người dân bốc thăm tái định cư
Trước đó, vào buổi sáng cùng ngày, UBND huyện Long Thành cũng đã tổ chức bốc thăm tái định cư cho 76 hộ dân trên địa bàn xã Phước Thái đã được bốc thăm tái định cư. Đây là những hộ dân đầu tiên nằm trong dự án đường cao tốc Biên Hòa – Vũng Tàu được bốc thăm tái định cư.
Đánh giá về trang thông tin điện tử UBND huyện Long Thành