Nằm trong hoạt động tiếp xúc cử tri trước kỳ họp thứ 14 HĐND Tỉnh và kỳ họp thứ 12 HĐND huyện; chiều ngày 7/11, đại biểu HĐND tỉnh đơn vị số 8 ông Lê Văn Tiếp – Phó Bí thư, Chủ tịch UBND huyện Long Thành, cùng đại biểu HĐND huyện đơn vị số 1,3 đã có buổi tiếp xúc với cử tri 02 xã Tam An và An Phước.
Một số hình ảnh tại hội nghị
Tại buổi tiếp xúc, sau khi nghe đại diện Tổ đại biểu HĐND tỉnh và HĐND huyện báo cáo tình hình hoạt động của HĐND năm 2023; dự kiến nội dung, chương trình kỳ họp thứ 14 HĐND tỉnh và kỳ họp thứ 12 HĐND huyện; đã có một số ý kiến của cử tri phản ánh các vấn về như: Tại sao lại có tranh chấp đất đai khi đang sở hữu quyền sử dụng đất; cần có hướng dẫn về việc xác nhập Ban liên lạc hưu trí xã để có hướng thực hiện; Hội đình An Lợi là di tích cấp tỉnh do đó trong quá trình hoạt động cần lựa chọn người có trình độ để quản lý; Nhà nước cần tạo điều kiện cho người dân tách thửa cho con cái khi đất không bị quy hoạch và có diện tích lớn; các dự án phân lô, tách thửa phải đảm bảo đúng quy định về đường giao thông và hệ thống cống thoát nước; đường hương lộ 21 thi công giáp ấp 1, 2 cứ đến mùa mưa là bị ngập khiến người dân đi lại khó khăn cần phải nhanh chóng khắc phục; hiện nay tình hình giao thông phức tạp, kiến nghị có các tuyến xe buýt từ địa bàn các xã đến huyện để các em học sinh đi học được an toàn thuận tiện hơn.
Đa số các ý kiến đã được lãnh đạo huyện và xã Tam An, An Phước giải đáp cho các cử tri theo đúng thẩm quyền. Các ý kiến không thuộc thẩm quyền được Đại biểu HĐND tỉnh, HĐND huyện tiếp thu tổng hợp để chuyển đến các cơ quan chức năng tiếp tục xem xét, giải quyết và trả lời cho người dân.
Đánh giá về trang thông tin điện tử UBND huyện Long Thành