Sáng 6/7, UBND huyện Long Thành đã tổ chức bốc thăm tái định cư cho người dân nằm trong dự án thành phần 2, thuộc dự án đường cao tốc Biên Hòa – Vũng Tàu đoạn qua xã Phước Thái.
![990_9606.MXF.10_20_27_19.Still001.jpg](/TinTucHinhAnh/990_9606.MXF.10_20_27_19.Still001.jpg)
Đ/c Trần Văn Thân - PCT.UBND huyện phát biểu tại buổi bốc thăm
Tại đây, Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện đã tổ chức bốc thăm cho 76 hộ dân, với diện tích các lô từ từ 80 – 125m2, thuộc khu tái định cư Long Phước. Đây là một trong 2 khu tái định cư được UBND huyện Long Thành bố trí phục vụ tái định cư cho người dân nằm trong quy hoạch đường cao tốc Biên Hòa – Vũng Tàu. Sau khi tổ chức bốc thăm tái định cư, UBND huyện sẽ tiếp tục đẩy nhanh công tác thi công và sớm bàn giao đất để người dân xây dựng nhà ở, ổn định cuộc sống.
![990_9613.MXF.10_21_20_21.Still001.jpg](/TinTucHinhAnh/990_9613.MXF.10_21_20_21.Still001.jpg)
Lãnh đạo các cơ quan và người dân kiểm tra thùng phiếu
![990_9617.MXF.10_21_54_17.Still001.jpg](/TinTucHinhAnh/990_9617.MXF.10_21_54_17.Still001.jpg)
Người dân xã Phước Thái bốc thăm tái định cư
Dự án đường bộ cao tốc Biên Hòa - Vũng Tàu giai đoạn 1 đoạn ngang qua địa bàn huyện Long Thành khoảng 28 km, tổng diện tích thu hồi gần 230 ha/2.593 thửa đất/2.778 tổ chức, hộ gia đình, cá nhân. Đến nay, UBND huyện đã công khai và phê duyệt phương án bồi thường dự án thành phần 1 hơn700 trường hợp đạt khoảng 87%, dự án thành phần 2 hơn 1.300 trường hợp đạt khoảng 77%. Đã giải ngân gần 970 tỷ đồng và xét thông qua 782 trường hợp tái định cư, tổ chức bàn giao mặt bằng hơn 70 ha.