Sáng ngày 16-05, Huyện ủy Long Thành long trọng tổ chức Lễ kỷ niệm 134 năm Ngày sinh Chủ tịch Hồ Chí Minh (19/ 05/1890 – 19/ 05/2024). Dự lễ có đồng chí Dương Minh Dũng-Ủy viên Ban TVTU, Bí thư Huyện ủy Long Thành.
Tại buổi lễ, lãnh đạo Huyện ủy đã đọc diễn văn ôn lại kỷ niệm 134 năm Ngày sinh Chủ tịch Hồ Chí Minh, nhấn mạnh đây là dịp để toàn thể cán bộ, đảng viên và các tầng lớp nhân dân tưởng nhớ đến Người lãnh tụ kính yêu của dân tộc Việt Nam, danh nhân văn hoá thế giới. Người cống hiến trọn đời cho sự nghiệp giải phóng dân tộc, thống nhất Tổ quốc, mang lại cuộc sống tự do, ấm no, hạnh phúc cho nhân dân.
![11881-2.jpg](/TinTucHinhAnh/11881-2.jpg)
![11881-3-3.jpg](/TinTucHinhAnh/11881-3-3.jpg)
Đáp lại công ơn to lớn của Chủ tịch Hồ Chí Minh, trong những năm qua, Đảng bộ, chính quyền và nhân dân huyện Long Thành đã ra sức thi đua nỗ lực đưa huyện nhà phát triển mạnh mẽ về mọi mặt Kinh tế-Xã hội, Quốc phòng -An ninh và trở thành điểm đến của các nhà đầu tư. Đến trên địa bàn huyện đã thành lập được 5 khu, 3 cụm công nghiệp; 12/13 xã đã đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao và 7 khu dân cư kiểu mẫu.
![11881-4.jpg](/TinTucHinhAnh/11881-4.jpg)
![11881-5.jpg](/TinTucHinhAnh/11881-5.jpg)
Quang cảnh Lễ kỷ niệm 134 năm Ngày sinh Chủ tịch Hồ Chí Minh
Hiện địa bàn huyện đang khẩn trương triển khai xây dựng các dự án trọng điểm gồm: Dự án Cảng hàng không Quốc tế Long Thành, đường cao tốc Biên Hòa-Vũng Tàu, các khu tái định cư, nâng cấp và mở rộng các tuyến đường nội ô thị trấn Long Thành ... Phấn đấu tiến lên Thị xã vào năm 2025 và Thành phố Long Thành trong tương lai.