Thứ 6 - 26/02/2016
Kỷ niệm ngày Quốc hội nước Việt Nam dân chủ cộng hòa thông qua Hiến pháp đầu tiên (09/11/1946 - 09/11/2018)
Kỷ niệm 36 năm ngày Hiến chương Nhà giáo Việt Nam (20/11/1982 - 20/11/2018)
Kỷ niệm 88 năm ngày thành lập Mặt trận Dân tộc Thống nhất Việt Nam (18/11/1930 - 18/11/2018)
Trả lời câu hỏi của ông Đức (xã Long Phước)
Nội dung câu hỏi:
 

Ông Đức phản ánh lên Tổng đài tình trạng san lấp mặt bằng tại thửa đất số 63, tờ bản đồ số 39 sau cây xăng Phước Hòa, QL51- xã Long Phước. Nội dung trả lời sẽ đình chỉ hoạt động thửa đất trên. Nhưng thửa đất đối diện thửa 63 vẫn đang diễn ra tình trạng san lấp mặt bằng trái phép, trạng thái đang thi công đổ đất. Trong thời gian thi công sao cơ quan chức năng không can thiệp xử lý. 


Phòng Tài nguyên - Môi trường huyện Long Thành có ý kiến trả lời như sau:​​

Ngày 13/7/2018 và ngày 16/7/2018, phòng Tài nguyên và Môi trường phối hợp với UBND xã Long Phước có thông báo cho ông Đức được biết (qua điện thoại) để kiểm tra thực địa theo nội dung phản ánh. Tuy nhiên, ông Đức bận đi làm do đó vắng mặt, kết quả kiểm tra ghi nhận như sau:

Về hiện trạng: tại thời điểm kiểm tra thửa đất số 63, tờ bản đồ số 39 và thửa đất số 555, 551, tờ bản đồ số 38 (đối diện thửa 63) là đất trống.

Nguồn gốc đất: thửa đất số 63, tờ bản đồ số 39 do bà Trần Thị Minh Trang sử dụng được Sở Tài nguyên và Môi trường  tỉnh Đồng Nai cấp giấy chứng nhận Số CL 713843 ngày 22/12/2017, có diện tích 1256,4 m2, loại đất rừng trồng sản xuất (RTS).

Nguồn gốc đất: thửa đất số 555,551, tờ bản đồ số 38 (đối diện thửa 63) do ông Phạm Văn Xuất sử dụng có tổng diện tích 2343,2 m2, loại đất lúa nước còn lại (LUK).

Việc ông Đức phản ánh thửa đất số 63, tờ bản đồ số 39 và thửa đất số 555, 551, tờ bản đồ số 38 xã Long Phước có san lấp mặt bằng là đúng. Tuy nhiên, đến thời điểm này hiện không còn san lấp và hiện trạng chưa xây dựng công trình gì trên đất. Việc san lấp chủ yếu vào ban đêm và ngày nghỉ, do đó UBND xã Long Phước chưa kịp thời ngăn chặn và sẽ tiếp tục theo dõi kiểm tra. Theo nội dung phản ánh ngày 19/4/2018 phòng Tài nguyên và Môi trường có Báo cáo số 209/BC-ĐKT kiến nghị UBND huyện có văn bản chỉ đạo UBND xã Long Phước mời chủ đất đến làm việc để xử lý theo quy định (thuộc thẩm quyền UBND xã Long Phước).

Hiện UBND xã Long Phước đang xử lý. Qua việc nêu trên Phòng Tài nguyên và Môi trường rất cảm ơn ông Đức phản ánh đúng sự thật và trong thời gian tới mong ông Đức tiếp tục quan tâm đến khu này, nếu phát hiện có dấu hiệu vi phạm đề nghị ông Đức phản ánh đến UBND xã Long Phước để kịp thời xử lý.


Số lượt truy cập

Thăm dò ý kiến

Đánh giá giao diện Trang thông tin điện tử Huyện Long Thành




 

TRANG THÔNG T​IN ĐIỆN TỬ HUYỆN LONG THÀNH - TỈNH ĐỒNG NAI

 

Cơ quan chủ quản: UBND huyện Long Thành

Chịu trách nhiệm chính: Bà Nguyễn Thị Thùy Linh – Phó Chủ tịch huyện.

Cơ quan Thường trực: Phòng Văn hóa và thông tin huyện.

Địa chỉ: Số 1, đường Lê Hồng Phong, khu Phước Hải, thị trấn Long Thành, tỉnh Đồng Nai.

Điện thoại: 02513.844298 - Fax: 02513.844383 - Email: hlongthanh@dongnai.gov.vn

® Ghi rõ nguồn " UBND huyện Long Thành " khi bạn phát hành lại thông tin từ website này.​