Sáng 24/7, UBND huyện Long Thành đã tổ chức Hội nghị tổng kết 10 năm thực hiện chỉ thị số 34, ngày 7/4/2014 của Bộ Chính trị về “Tiếp tục đổi mới công tác thi đua khen thưởng" trên địa bàn huyện Long Thành.
![990_0005.MXF.12_08_33_01.Still001.jpg](/TinTucHinhAnh/990_0005.MXF.12_08_33_01.Still001.jpg)
Hội nghị dành 1 phút để tưởng niệm Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
Trong 10 năm qua, UBND huyện Long Thành đã xây dựng và triển khai thực hiện nghiêm túc quy chế công tác thi đua, khen thưởng, trong đó quy định rõ đối tượng, tiêu chuẩn, quy trình, thành phần hồ sơ, đảm bảo tính khách quan, chính xác, kịp thời, đáp ứng yêu cầu, động viên thúc đẩy phong trào thi đua; công tác khen thưởng luôn bám sát với các phong trào thi đua, căn cứ kết quả tổ chức các phong trào thi đua để xét khen thưởng, đặc biệt chú trong khen thưởng những tập thể nhỏ, cá nhân trực tiếp lao động, sản xuất, công tác, chiến đấu, các gương điển hình tiên tiến trong công tác xã hội, từ thiện. Cùng với đó, các đơn vị, địa phương trên địa bàn thực hiện các nội dung của phong trào thi đua gắn với thực hiện nhiệm vụ chính trị được giao, nhất là các phong trào" Chung sức xây dựng nông thôn mới", “Toàn dân đoàn kết xây dựng đời sống văn hóa ở khu dân cư", “Ngày vì người nghèo",… Từ các phong trào thi đua yêu nước, trong 10 năm qua, UBND huyện Long Thành đã tổ chức tuyên dương, khen thưởng cho hàng chục nghìn lượt tập thể, cá nhân đạt thành tích xuất sắc.
![990_0031.MXF.12_12_35_24.Still001.jpg](/TinTucHinhAnh/990_0031.MXF.12_12_35_24.Still001.jpg)
![990_0033.MXF.12_12_53_11.Still001.jpg](/TinTucHinhAnh/990_0033.MXF.12_12_53_11.Still001.jpg)
Khen thưởng cho các tập thể và cá nhân
Dịp này, UBND huyện Long Thành cũng đã trao giấy khen cho 10 tập thể và 11 cá nhân đạt thành tích xuất sắc trong việc thực hiện Chỉ thị số 34 của Bộ Chính trị về “Tiếp tục đổi mới công tác thi đua khen thưởng" trong 10 năm qua.