Sáng ngày 16/5, Ban Tuyên giáo Huyện ủy Long Thành tham dự hội nghị báo cáo viên Trương ương tháng 5 năm 2024 do Ban tuyên giáo Trung ương tổ chức theo hình thức trực tuyến. Tại Đồng Nai, hội nghị được kết nối từ điểm cầu chính Hội trường Tỉnh ủy đến 14 điểm cầu các Huyện ủy, Thành ủy, Tổng công ty Cao su Đồng Nai, Công an tỉnh và Đảng ủy Khối doanh nghiệp tỉnh. Trong đó, điểm cầu huyện Long Thành có sự tham dự của lãnh đạo các ban Đảng, Văn phòng Huyện ủy, Trung tâm chính trị, MTTQ và các đoàn thể huyện; Báo cáo viên, giảng viên kiêm chức huyện; lãnh đạo Phòng quản lý đô thị huyện và Phó chủ tịch UBND phụ trách lĩnh vực kinh tế, Phó công an các xã, thị trấn.
![968_0684.MXF.04_55_36_04.Still001.jpg](/TinTucHinhAnh/968_0684.MXF.04_55_36_04.Still001.jpg)
Toàn cảnh hội nghị
Tại hội nghị, các đại biểu đã được nghe Thiếu tướng Phạm Công Nguyên - Cục trưởng Cục Pháp chế và Cải cách hành chính, tư pháp, Bộ Công an thông tin chuyên đề "Những nội dung quan trọng của Luật Căn cước, Luật Lực lượng tham gia bảo vệ an ninh, trật tự (ANTT) ở cơ sở và 5 dự án Luật do Bộ Công an chủ trì, tham mưu trình Quốc hội tại Kỳ họp thứ 7, Quốc hội khóa XV"; Thứ trưởng Bộ Giao thông vận tải Nguyễn Danh Huy trình bày chuyên đề "Xây dựng kết cấu hạ tầng đồng bộ nhằm đưa nước ta cơ bản trở thành nước công nghiệp theo hướng hiện đại theo tinh thần Kết luận số 72-KL/TW ngày 23/2/2024 của Bộ Chính trị" .
Cũng tại hội nghị, đồng chí Phan Xuân Thủy-Phó Trưởng Ban Tuyên giáo Trung ương đã định hướng một số nội dung tuyên truyền trong thời gian tới như: tuyên truyền ngày lễ lớn và sự kiện lịch sử quan trọng của đất nước và của địa phương; Tuyên truyền Hội nghị lần thứ 9 Ban Chấp hành Trung ương khóa XIII; Kỳ họp thứ bảy, Quốc hội khóa XV theo tài liệu chính thức của các cơ quan chức năng; Tuyên truyền phòng, chống tai nạn đuối nước, nhất là đối với trẻ em trong dịp hè.