Sáng ngày 11/7, UBMTTQ Việt Nam huyện Long Thành phối hợp với UBND xã Long An và Thị trấn Long Thành tổ chức trao tặng 5 căn nhà đại đoàn kết cho hộ nghèo, hộ có hoàn cảnh khó khăn.
Các hộ được trao tặng nhà dịp này gồm hộ Bà Lệ Thị Diệu Linh – ngụ tại tổ 9, khu Phước Thuận; Ông B'Cường – ngụ tại Tổ 22, khu Kim Sơn; Bà Bùi Thị Dũng – ngụ tại tổ 21, khu Văn Hải; Ông Phạm Thái Bình – ngụ tại Tổ 12, khu Câu Xéo, thị trấn Long Thành và Bà Đặng Thị Bì - ngụ tại ấp Bưng Môn - xã Long An. Được biết mỗi căn nhà có diện tích từ 18 đến 32m² với kinh phí xây dựng từ 83 đến 280 triệu đồng. Toàn bộ kinh phí xấy dựng 5 căn nhà là 738 triệu đồng, trong đó UBMTTQVN huyện vận động Công ty cổ phần đầu tư hạ tầng DONACOOP tài trợ 400 triệu đồng thông qua Quỹ “ Vì người nghèo" huyện Long Thành. Số còn lại do các gia đình và các mạnh thường quân đóng góp thêm.
Một số hình ảnh trao nhà
Đây là một trong những hoạt động thường niên của UBMTTQVN huyện trong công tác an sinh xã hội trên địa bàn huyện, đồng thời đây cũng là công trình chào mừng Đại hội đại biểu Mặt trận Tổ quốc Việt Nam huyện Long Thành lần thứ XIII nhiệm kỳ 2024-2029.
Đánh giá về trang thông tin điện tử UBND huyện Long Thành