Sáng ngày 12-07, Huyện ủy Long Thành long trọng tổ chức Lễ công bố, công khai Cổng thông tin điện tử Đảng bộ huyện, đây cũng là địa phương đầu tiên trong tỉnh tổ chức ra mắt Cổng thông tin điện tử Đảng bộ. Dự lễ có đồng chí Dương Minh Dũng-Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Bí thư Huyện ủy Long Thành.
![12397-1.jpg](/TinTucHinhAnh/12397-1.jpg)
Nghi thức công bố, công khai Cổng thông tin điện tử Đảng bộ huyện Long Thành
Với tên miền chính thức là https://dongnai.dcs.vn/longthanh. Cổng thông tin điện tử Đảng bộ huyện (Gồm các nhóm nội dung về hệ thống văn bản; thông tin chuyên đề; công tác xây dựng Đảng; hoạt động Chi, Đảng bộ cơ sở, Mặt trận Tổ quốc và tổ chức chính trị xã hội; tin tức-sự kiện) sẽ cung cấp chính xác, kịp thời các thông tin của Trung ương và địa phương; các văn bản lãnh đạo, chỉ đạo của Tỉnh ủy, Huyện ủy trong việc triển khai thực hiện chủ trương, đường lối của Đảng, chính sách pháp luật của Nhà nước và các nhiệm vụ chính trị của địa phương.
![12397-2.JPG](/TinTucHinhAnh/12397-2.JPG)
Giao diện Cổng thông tin điện tử Đảng bộ huyện Long Thành chính thức đi vào hoạt động
Cổng thông tin điện tử Đảng bộ huyện cũng thông tin công tác lãnh đạo, chỉ đạo, điều hành và hoạt động của Ban Chấp hành Đảng bộ huyện, Ban Thường vụ Huyện ủy, Thường trực Huyện ủy, tình hình phát triển Kinh tế-Xã hội, Quốc phòng-An ninh trên địa bàn huyện phục vụ cán bộ, đảng viên và nhân dân. Từ đó, góp phần cùng Cổng thông tin điện tử trong các cơ quan Đảng ở Trung ương và cấp ủy địa phương thực hiện tốt công tác tuyên truyền, định hướng thông tin, nhận thức và đấu tranh phản bác các quan điểm sai trái của các thế lực thù địch, bảo vệ chủ trương, đường lối của Đảng.