Chiều 12/7, đoàn công tác của Huyện ủy Long Thành đã tổ chức giám sát việc thực hiện Kết luận số 01 của Bộ chính trị về tiếp tục thực hiện chỉ thị số 05 về “ Đẩy mạnh việc học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh" tại Đảng ủy xã Tam An.
![990_9805.MXF.10_55_54_22.Still001.jpg](/TinTucHinhAnh/990_9805.MXF.10_55_54_22.Still001.jpg)
Đoàn giám sát làm việc với Đảng ủy xã Tam An
Trong thời gian qua, công tác quán triệt Kết luận số 01 của Bộ Chính trị về tiếp tục thực hiện chỉ thị số 05 về “ Đẩy mạnh việc học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh" đã được Đảng ủy xã Tam An triển khai thường xuyên, qua đó đã có hơn 99% Đảng viên, hơn 86% cán bộ, Đoàn viên, hội viên và hơn 3.960 lượt người dân tham gia học tập. Nhiều mô hình hay và sáng tạo về Học tập và làm theo Bác đã được triển khai sâu rộng, tạo được sức lan tỏa mạnh mẽ và khí thế thi đua sôi nổi tại địa phương. Bên cạnh đó, việc triển khai Học tập và làm theo Bác gắn với việc thực hiện Nghị quyết TW 4, khóa XII đã góp phần ngăn chặn, đẩy lùi sự suy thoái về tư tưởng chính trị, đạo đức lối sống, những biểu hiện "tự chuyển biến", "tự chuyển hóa" trong nội bộ, nâng cao sức chiến đấu của toàn Đảng bộ, góp phần xây dựng Đảng bộ xã trong sạch, vững mạnh.
![990_9817.MXF.10_58_04_22.Still001.jpg](/TinTucHinhAnh/990_9817.MXF.10_58_04_22.Still001.jpg)
Đại diện Đảng ủy xã báo cáo kết quả thực hiện Kết luận số 01
Tại buổi làm việc, đoàn giám sát đánh giá cao những kết quả mà Đảng ủy xã Tam An đã đạt được trong thời gian vừa qua. Tuy nhiên, Đảng ủy xã cần gắn việc học tập và làm theo Bác với nâng cao chất lượng việc triển khai thực hiện các nghị quyết, quy định, chỉ thị của Đảng về công tác cán bộ, phát huy tính tích cực, chủ động, tự giác, sáng tạo, tinh thần trách nhiệm của cấp ủy, đồng chí Bí thư cấp ủy và người đứng đầu. Song song đó, cần tăng cường kiểm tra, giám sát việc rèn luyện, tu dưỡng đạo đức, lối sống của cán bộ, Đảng viên. Đồng thời, nhân rộng các điển hình tiên tiến, mô hình tốt và tổ chức các hoạt động học tập kinh nghiệm, tuyên truyền, biểu dương kịp thời.