Sáng 16/6, tại Hội trường Trung tâm Chính trị huyện, Hội Cựu TNXP huyện Long Thành đã tổ chức Hội nghị sơ kết đánh giá công tác 6 tháng đầu năm và triển khai phương hướng, nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024.
![12429.jpg](/TinTucHinhAnh/12429.jpg)
Quang cảnh hội nghị
Hiện nay, Hội cựu TNXP huyện có 07 chi hội và 01 Ban vận động với 235 hội viên. Trong 6 tháng đầu năm 2024, Hội đã phát huy truyền thống "uống nước nhớ nguồn", đẩy mạnh phong trào vì nghĩa tình đồng đội, thường xuyên thăm hỏi, động viên các đối tượng chính sách, gia đình có công với cách mạng, cựu TNXP độc thân, ốm đau, khó khăn đột suất với nhiều hình thức phong phú và thiết thực. Tính riêng trong 6 tháng đầu năm 2024, Hội đã vận động và trao tặng 163 phần quà, với tổng giá trị hơn 140 triệu đồng. Đặc biệt, Hội đã phát huy tốt vai trò nhân chứng lịch sử, phối hợp với phòng Nội vụ, phòng Lao động TB-XH cùng các ngành chức năng giải quyết trợ cấp thường xuyên cho 01 hội viên, giải quyết chế độ thương binh cho 22 hội viên và trợ cấp cho 02 hội viên nhiễm chất độc hóa học. Ngoài ra, Hội luôn quan tâm đẩy mạnh công tác tuyên truyền các chỉ thị, nghị quyết của Đảng, chính sách pháp luật của Nhà nước tới từng hội viên; vận động hội viên tham gia các phong trào do cấp ủy, chính quyền, đoàn thể tại địa phương tổ chức như thi đua yêu nước, toàn dân xây dựng nông thôn mới nâng cao, đô thị văn minh, phong trào "Sáng - Xanh - Sạch - Đẹp"...
Trong 6 tháng cuối năm, Hội cựu TNXP tiếp tục đẩy mạnh học tập theo chuyên đề năm 2024 "xây dựng văn hóa, con người Đồng Nai phát triển toàn diện theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh" cùng với các cấp các ngành chăm lo cho các đối tượng chính sách, gia đình có công với cách mạng, góp phần ổn định chính trị, phát triển kinh tế - văn hóa - xã hội tại địa phương.