Sáng ngày 20-07, Huyện ủy Long Thành tổ chức Hội nghị gặp gỡ gần 200 Đảng viên đang công tác, lao động trong các doanh nghiệp tư nhân và doanh nghiệp có vốn đầu tư nước ngoài năm 2024. Đồng chí Huỷnh Minh Dũng-Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện cùng với đồng chí Nguyễn Hữu Thành- UVTV, Phó Chủ tịch UBND huyện; đồng chí Nguyễn Sang-UVTV, Trưởng Ban Tổ chức Huyện ủy đồng chủ trì hội nghị.
![12455-1.jpg](/TinTucHinhAnh/12455-1.jpg)
Quang cảnh hội nghị
Tại hội nghị, phần lớn Đảng viên của các Chi, Đảng bộ doanh nghiệp kiến nghị các cấp xem xét điều chỉnh thời gian tổ chức sinh hoạt Đảng định kỳ hàng tháng, các lớp học nhận thức về Đảng và nâng cao trình độ lý luận chính trị phù hợp với khối các doanh nghiệp, nhất là doanh nghiệp có vốn đầu tư nước ngoài trong thời đại công nghệ số, để không ảnh hưởng đến hoạt động sản xuất, kinh doanh của doanh nghiệp và việc làm, thu nhập của Đảng viên. Ngoài ra, còn một số khó khăn khác liên quan đến nguồn phát triển Đảng viên, phụ cấp cho cấp ủy Chi bộ trực thuộc Đảng bộ cơ sở, một số doanh nghiệp chưa thật sự quan tâm hỗ trợ tạo điều kiện cho tổ chức Đảng hoạt động thuận lợi …
![12455-2.JPG](/TinTucHinhAnh/12455-2.JPG)
Các Đảng viên tham gia phát biểu
Phát biểu kết luận hội nghị, Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy-Chủ tịch HĐND huyện Huỷnh Minh Dũng ghi nhận những thuận lợi và khó khăn của Đảng viên trong quá trình sinh hoạt tại các Chi, Đảng bộ doanh nghiệp. Huyện ủy sẽ phối hợp Tỉnh ủy nghiên cứu các giải pháp khả thi, nhằm tạo điều kiện hỗ trợ tốt nhất cho Đảng viên tham gia các lớp học nhận thức về Đảng và nâng cao trình độ lý luận chính trị. Bên cạnh đó, đồng chí Huỷnh Minh Dũng cũng đề nghị các Chi, Đảng bộ doanh nghiệp cần tích cực tuyên truyền cho công nhân, lao động nâng cao nhận thức hơn nữa về Đảng, qua đó phát hiện, tập hợp thêm những quần chúng ưu tú đứng vào hàng ngũ Đảng, giúp xây dựng tổ chức cơ sở Đảng ngày càng lớn mạnh; các Chi, Đảng bộ phải luôn thể hiện vai trò là hạt nhân chính trị trong các doanh nghiệp.
![12455-3.jpg](/TinTucHinhAnh/12455-3.jpg)
Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy-Chủ tịch HĐND huyện Huỷnh Minh Dũng phát biểu kết luận
Tính đến nay huyện Long Thành đã thành lập được 85 tổ chức cơ sở Đảng với hơn 7.400 Đảng viên. Trong đó có 20 Chi, Đảng bộ trong doanh nghiệp ngoài khu vực Nhà nước với 263 Đảng viên.