Sáng 23/7, Hội Cựu chiến binh huyện Long Thành đã long trọng tổ chức khai mạc Đại hội thi đua "Cựu chiến binh gương mẫu" huyện Long Thành lần thứ VII, giai đoạn 2019 - 2024.
![990_9951.MXF.11_54_26_12.Still001.jpg](/TinTucHinhAnh/990_9951.MXF.11_54_26_12.Still001.jpg)
Đại hội dành 1 phút tưởng niệm Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
![990_9985.MXF.11_59_37_10.Still001.jpg](/TinTucHinhAnh/990_9985.MXF.11_59_37_10.Still001.jpg)
Ông Nguyễn Tấn Phát - CHủ tịch Hội CCB huyện phát biểu khai mạc Đại hội
![990_9998.MXF.12_07_15_15.Still001.jpg](/TinTucHinhAnh/990_9998.MXF.12_07_15_15.Still001.jpg)
Đ/c Dương Minh Dũng - UVTV Tỉnh ủy, Bí thư Huyện ủy Long Thành phát biểu tại Đại hội
Trong 5 năm qua, phong trào thi đua Cựu chiến binh gương mẫu được các cấp hội trên địa bàn huyện nhiệt tình hưởng ứng, tạo khí thế thi đua sôi nổi. Trong đó, đã thành ập 10 Câu lạc bộ CCB làm kinh tế với 197 thành viên, hỗ trợ nguồn vốn hơn 19 tỷ đồng và 717 ngày công lao động, giúp nhiều hội viên có hoàn cảnh khó khăn có điều kiện vươn lên thoát nghèo; Hội CCB từ huyện đến cơ sở còn tích cực tham gia vào phong trào xây dựng nông thôn mới, đô thi văn mình, hội viên CCB đã hiến hơn 400m2 đất, đóng góp hơn 7 tỷ 700 triệu đồng và gần 3.000 ngày công lao động để làm mới, nâng cấp và sửa chữa 124km đường giao thông nông thôn. Bên cạnh đó, Hội CCB còn là đơn vị tiên phong trong công tác phòng chống tội phạm, đảm bảo an ninh trật tự tại địa phương , góp phần kéo giảm tình hình tệ nạn xã hội trên địa bàn huyện Long Thành.
![990_0001.MXF.12_07_45_23.Still001.jpg](/TinTucHinhAnh/990_0001.MXF.12_07_45_23.Still001.jpg)
![990_0002.MXF.12_07_56_21.Still001.jpg](/TinTucHinhAnh/990_0002.MXF.12_07_56_21.Still001.jpg)
Khen thưởng các tập thể và cá nhân đạt thành tích xuất sắc trong thi đua Chiến binh gương mẫu
Tại Đại hội, Hội CCB huyện Long Thành cũng phát động thi đua phong trào "Cựu chiến binh gương mẫu giai đoạn 2024 - 2029 với nhiều chỉ tiêu quan trọng về xây dựng tổ chức hội trong sạch vững mạnh, giúp hội viên phát triển kinh tế gia đình và tích cực tham gia xây dựng, bảo vệ tổ quốc. Dịp này, UBND huyện Long Thành cũng đã khen thưởng cho 10 tập thể và 15 cá nhân đạt thành tich xuất sắc trong phong trào thi đua Cựu chiến binh gương mẫu, giai đoạn 2019 – 2024.