Hướng tới kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh Liệt sĩ (27/7/1947-27/7/2024). Sáng ngày 24/7, Đoàn lãnh đạo Tỉnh ủy – HĐND – UBND – UBMTTQ Việt Nam tỉnh Đồng Nai do đồng chí Cao Văn Quang – UVBTV- Chủ tịch UBMTTQ Việt Nam tỉnh làm Trưởng đoàn đã đến thăm, tặng quà cho thương binh Nguyễn Minh Hải và Mẹ Việt Nam anh hùng Nguyễn Thị Ra đang sinh sống tại xã An Phước và Long An. Tham gia cùng đoàn có bà Lê Thị Thanh Nguyệt – HUV – Chủ tịch UBMTTQ Việt Nam huyện và các đơn vị, phòng ban huyện.
![968_2598.MXF.08_19_29_16.Still001.jpg](/TinTucHinhAnh/968_2598.MXF.08_19_29_16.Still001.jpg)
![968_2581.MXF.08_17_39_13.Still001.jpg](/TinTucHinhAnh/968_2581.MXF.08_17_39_13.Still001.jpg)
Một số hình ảnh tại buổi thăm, tặng quà
Tại các nơi đến thăm, Lãnh đạo tỉnh đã ân cần hỏi thăm tình hình sức khỏe, bày tỏ lòng biết ơn sâu sắc trước hy sinh, cống hiến của Mẹ Việt Nam Anh hùng, thương binh trong sự nghiệp đấu tranh giải phóng dân tộc. Đồng thời, mong muốn Mẹ Việt Nam Anh hùng, thương bệnh binh tiếp tục sống vui, sống khỏe, có ích và là tấm gương sáng trong gia đình, dòng họ cho con cháu học tập, noi theo, góp phần xây dựng quê hương ngày càng giàu đẹp, văn minh. Dịp này, Đoàn lãnh đạo tỉnh và huyện đã gửi tặng các gia đình chính sách những phần quà ý nghĩa thay lời tri ân.
Đây là một trong những hoạt động ý nghĩa của Tỉnh ủy – HĐND – UBND – UBMTTQ Việt Nam tỉnh Đồng Nai nhằm phát huy truyền thống “Uống nước nhớ nguồn", “Ăn quả nhớ người trồng cây" và thực hiện tốt phong trào “Đền ơn đáp nghĩa" trên địa bàn tỉnh.