Sáng ngày 16/7, Hội đồng giáo dục quốc phòng và an ninh huyện Long Thành tổ chức khai giảng lớp bồi dưỡng kiến thức quốc phòng và an ninh đối tượng 4 năm 2024 cho hơn 170 học viên là cán bộ, đảng viên trong các cơ quan đơn vị thuộc huyện, đại biểu HĐND, cán bộ công chức, viên chức các xã, thị trấn và giáo viên các trường THPT, THCS, tiểu học, mầm non trên địa bàn huyện.
![968_2444.MXF.08_03_19_21.Still001.jpg](/TinTucHinhAnh/968_2444.MXF.08_03_19_21.Still001.jpg)
![968_2433.MXF.08_02_04_05.Still001.jpg](/TinTucHinhAnh/968_2433.MXF.08_02_04_05.Still001.jpg)
Toàn cảnh buổi lễ
Trong thời gian 4 ngày từ 16-19/7, các học viên sẽ được triển khai các chuyên đề: Đường lối, quan điểm của Đảng Cộng sản, chính sách, pháp luật của Nhà nước Việt Nam về quốc phòng, an ninh; Biên giới quốc gia và bảo vệ chủ quyền biên giới quốc gia; Quản lý và bảo vệ chủ quyền biển, đảo Việt Nam trong tình hình mới; Đường lối, quan điểm của Đảng Cộng sản, chính sách, pháp luật của Nhà nước Việt Nam về dân tộc, tôn giáo gắn với quốc phòng, an ninh trong tình hình mới; Phòng, chống chiến lược "diễn biến hòa bình", bạo loạn lật đổ của các thế lực thù địch đối với Việt Nam; Đường lối, quan điểm của Đảng Cộng sản, chính sách, pháp luật của Nhà nước Việt Nam về bảo vệ an ninh chính trị, kinh tế, văn hóa, tư tưởng và phong trào toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc…
Thông qua lớp bồi dưỡng nhằm giúp cho các học viên nắm được những nội dung chủ yếu về đường lối, chủ trương của Đảng, pháp luật của Nhà nước đối với nhiệm vụ quốc phòng, an ninh; Nâng cao nhận thức nhiệm vụ chiến lược xây dựng và bảo vệ Tổ quốc trong tình hình mới. Trên cơ sở đó vận dụng vào vị trí công tác của mình góp phần xây dựng địa phương vững mạnh, giữ vững an ninh chính trị và trật tự an toàn xã hội trên địa bàn.