Nhằm chủ động trong công tác đảm bảo ANTT trên địa bàn xã, đấu tranh phòng ngừa các đối tượng, hành vi vi phạm pháp luật làm ảnh hưởng đến ANTT trong đêm giao thừa 2024, Tối nay 9/2 (30 tết), Công an xã Long Đức đồng loạt ra quân tuần tra đảm bảo an ninh trật tự đêm giao thừa và những ngày Tết Nguyên đán Giáp Thìn 2024.
Đồng chí Phạm Quốc Cường – Trưởng CA xã quán triệt lực lượng tuần tra
Đúng 20 giờ, Ban Công an, Ban chỉ huy quân sự xã Long Đức đồng loạt ra quân tăng cường tuần tra, chốt chặn, kiểm soát an ninh trật tự. Bên cạnh hoạt động của các Tổ công tác đặc biệt 171 và công an xã, lực lượng Cảnh sát giao thông sẽ trực chiến 100% quân số trong dịp Tết Nguyên đán, tổ chức tuần tra, khép kín địa bàn 24/24 giờ với phương châm "xuyên đêm, xuyên tết", "không có vùng cấm, không có ngoại lệ".
Gần 2 tháng qua, lực lượng công anxã thực hiện đợt cao điểm tấn công trấn áp tội phạm, bảo đảm an ninh trật tự Tết Nguyên đán Giáp Thìn 2024 với sự tập trung cao độ và đạt được những kết quả quan trọng.