Thời gian gần đây, bộ môn dân vũ thể thao được nhiều chị em phụ nữ xã Long Đức yêu thích, quan tâm, bởi bộ môn này với những động tác sôi động, vui tươi, dân vũ thể thao đang dần trở thành phong trào sâu rộng trên địa bàn xã. Dân vũ thể thao là bộ môn không yêu cầu cao về kĩ thuật, với những động tác đơn giản, dễ nhớ, các bài tập đa dạng, phong phú, trang phục không cầu kỳ nên thu hút đông đảo phụ nữ tham gia. Qua đó, không chỉ tạo sân chơi bổ ích, rèn luyện sức khỏe mà còn là điểm hẹn để các chị em hội viên phụ nữ có dịp gặp gỡ trò chuyện, giao lưu với nhau. Sáng ngày 31/3/2024, CLB Thể dục dưỡng sinh xã Long Đức tổ chức kỷ niệm 22 năm thành lập CLB, có 18 CLB dân vũ, múa, dưỡng sinh trên địa bàn huyện tham gia giao lưu.
Quang cảnh buổi kỷ niệm
Nhận thấy bộ môn nhảy dân vũ mang lại nhiều lợi ích cho chị em phụ nữ, không chỉ là rèn luyện sức khỏe, mà còn là dịp để chị em phụ nữ có điều kiện gặp gỡ, cùng nhau chia sẻ những tâm tư, tình cảm với nhau. Thông qua việc thành lập Câu lạc bộ (CLB) Dân vũ tại các khu để tiếp tục lan tỏa môn thể thao này đến mọi người dân, tạo thêm sân chơi giúp chị em có điều kiện tiếp cận với những loại hình giải trí, rèn luyện sức khỏe, xây dựng hình ảnh người phụ nữ nông thôn ngày càng tự tin hơn, hiện đại hơn, dần xóa đi những rụt rè, e ngại, xua tan mệt mỏi sau một ngày làm việc bận rộn và góp phần nâng cao chất lượng hoạt động văn hóa, văn nghệ trong phong trào xây dựng nông thôn mới nâng cao tại các địa phương.
![b8b83b18fb3d54630d2c.jpg](/Shared%20Documents/b8b83b18fb3d54630d2c.jpg)
Tiết mục tham gia giao lưu
Ngoài ra, hoạt động sôi nổi của các CLB dân vũ cũng đã đóng góp rất tích cực vào mục tiêu chung của địa phương, góp phần đẩy mạnh phong trào toàn dân rèn luyện thân thể theo gương Bác Hồ vĩ đại. Tạo sức lan tỏa khắp các địa bàn dân cư, tạo sợi dây liên kết, kết nối tinh thần đoàn kết trong cộng đồng nhân dân, góp phần quan trọng xây dựng đời sống văn hóa cơ sở, xây dựng nông thôn mới nâng cao, đẩy lùi tệ nạn xã hội, từng bước hướng tới xây dựng hình ảnh người phụ nữ văn minh, tự tin, hiện đại.