Chương trình cấp quà “Tiếp bước đến trường" được triển khai trên tất cả các ấp trên địa bàn xã An Phước, Đây là một hoạt động nhằm hỗ trợ các điều kiện tối thiểu (tập vở, sách giáo khoa, xe đạp...) để học sinh, sinh viên là con em hộ nghèo, hộ cận nghèo, học sinh mồ côi có hoàn cảnh khó khăn đặc biệt… có điều kiện được đến trường vào đầu năm học mới. Chương trình thể hiện tình cảm, trách nhiệm đối với thế hệ tương lai của xã An Phước.
Sáng ngày 14/7 tại Nhà văn hoá Ấp 5, Xã An Phước, Huyện Long Thành, Tỉnh Đồng Nai. Chi hội Khuyến học Ấp 5 xã An Phước tổ chức Lễ tặng quà cho các em học sinh có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn ấp. Trong một không gian tràn ngập tình thân và yêu thương, buổi Lễ Trao Quà đã diễn ra thành công tốt đẹp với lòng yêu thương và chia sẻ niềm vui đến với 140 em học sinh hoàn cảnh khó khăn - hiếu học với tổng số tiền 14 triệu đồng.
![12412 - 0.jpg](/TinTucHinhAnh/12412%20-%200.jpg)
Quang cảnh các em học sinh dự lễ phát thưởng tại nhà văn hóa ấp 5![12412.jpg](/TinTucHinhAnh/12412.jpg)
Tại buổi lễ, các em học sinh không chỉ được nhận những món quà hữu ích cho năm học mới, mà còn được trải nghiệm một không gian đầy ấm áp và thân thuộc, nơi tình đoàn kết và lòng yêu thương được lan tỏa mạnh mẽ. Chi Hội Khuyến Học Ấp 5 rất biết ơn và tri ân đến những nhà hảo tâm và tất cả mạnh thường quân đã cùng đồng hành trong chặng đường này. Sự hỗ trợ và tấm lòng chia sẻ của những nhà hảo tâm đã góp phần tạo nên một ngày hội ý nghĩa và tràn đầy niềm vui cho các em học sinh chuẩn bị sẵn sàng bước vào năm học mới 2024-2025.
Buổi lễ không chỉ là cơ hội để giúp đỡ các em học sinh, mà còn là một thông điệp về tình yêu thương và lòng nhân ái. Chi Hội Khuyến Học Ấp 5 hy vọng rằng tình yêu thương này sẽ tiếp tục lan tỏa trong cộng đồng, truyền cảm hứng cho tương lai tươi sáng của các em. (được biết chi hội khuyến học Ấp 6 cũng đã tổ chức trao 76 phần quà với tổng kinh phí 10,800,000đ cho các e trong tháng 6 để động viên tinh thần cho các e trước thềm năm học mới).