Các Đoàn đi đến thăm hỏi và tặng quà cho các Gia đình Chính sách nhân ngày Thương Binh - Liệt sỹ 27/7 gồm có: ông Trịnh Tiến Hưng - Bí thư Đảng xã; bà Phạm Thị Thủy Trang - Chủ tịch UBND xã, ông Phan Văn Toàn - Thường trực Đảng ủy xã, ông Lê Hồng Thanh - Phó Chủ tịch UBND xã Long An làm Trưởng đoàn; các thành viên là các Cán bộ, Công chức đang công tác tại ban ngành, đoàn thể xã cùng tham gia.
![z5657337473387_07aea84d3b6db08fbb412b97c5e195d1.jpg](/Shared%20Documents/z5657337473387_07aea84d3b6db08fbb412b97c5e195d1.jpg)
Bà Phạm Thị Thủy Trang - Chủ tịch UBND xã cùng các thành viên trong đoàn đến thăm hỏi ông Nguyễn Văn A là con của Liệt sỹ
Đoàn đã đến thăm hỏi, động viên, tri ân đối với các Mẹ Việt Nam Anh Hùng; Gia đình Liệt sỹ; gia đình thân nhân Liệt sỹ; các Thương binh, Bệnh binh, Tù đày, người nhiễm Chất độc hóa học; người có công với cách mạng.
![z5657813233293_6d6246eb52162d1ce42832e23fb84a08.jpg](/Shared%20Documents/z5657813233293_6d6246eb52162d1ce42832e23fb84a08.jpg)
Đoàn của ông Phan Văn Toàn chụp hình lưu niệm cùng với ông Phạm Đức Cân là Thương binh
Đây là dịp để Đảng bộ, Chính quyền xã bày tỏ lòng biết ơn sâu sắc đối với những hy sinh, cống hiến của các Thương Binh - Liệt sỹ, những người đã có công trong sự nghiệp đấu tranh giải phóng Dân tộc, thống nhất Đất nước. Việc tố chức thăm hỏi và tặng quà nhân ngày Thương Binh - Liệt sỹ 27/7 thể hiện tình cảm, trách nhiệm, đạo lý tốt đẹp của dân tộc ta đối với các đồng chí là Thương binh, Bệnh binh, các gia đình có Liệt sỹ và người có công với cách mạng.
![z5657839416209_b894f28a15517e6b0342bba15f560ba0.jpg](/Shared%20Documents/z5657839416209_b894f28a15517e6b0342bba15f560ba0.jpg)
Ông Lê Hồng Thanh - PCT UBND xã trao quà cho ông Nguyễn Văn Chưởng là thân nhân Liệt sỹ
Đại diện các hộ Gia đình Chính sách, người có công đã bày tỏ sự xúc động và cảm ơn những tình cảm mà cấp ủy Đảng, Chính quyền xã Long An đã quan tâm đến cuộc sống của các gia đình trong thời gian qua. Đồng thời, hứa sẽ tiếp tục chung tay góp sức vì sự phát triển của xã nhà; khuyên dạy cho các thế hệ con cháu, thế hệ sau này tiếp tục học tập, lao động; phát huy, tiếp bước cha ông góp phần xây dựng Quê hương, Đất nước Việt Nam ngày càng giàu đẹp. vững mạnh.