Sáng nay 25/7/2024. Đảng ủy, HĐND, UBND, UBMTTQ VN xã Long Đức tổ chức Lễ kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh liệt sỹ (27/7/1947 - 27/7/ 2024). Nhằm tri ân các Anh hùng Liệt sỹ đã dũng cảm chiến đấu, anh dũng hy sinh biết ơn các thương binh đã cống hiến một phần xương máu của mình trong sự nghiệp đấu tranh giải phóng dân tộc, thống nhất đất nước và công cuộc xây dựng bảo vệ Tổ quốc.
![452863469_1308820803425161_3068223586025137140_n.jpg](/Shared%20Documents/452863469_1308820803425161_3068223586025137140_n.jpg)
Quang cảnh Lễ kỷ niệm
Đến dự lễ về đại biểu cấp huyện có đồng chí Lê Hoàng Sơn - HUV, PCT UBND Huyện, đồng chí Lâm Văn Minh - HUV, Trưởng phòng kinh tế Huyện, về lãnh đạo xã có đồng chí Trần Ngọc Khải - HUV, Bí thư Đảng uỷ, Chủ tịch UBND xã cùng toàn thể cán bộ, công chức xã; chi uỷ các chi bộ trực thuộc, Trưởng Ban điều hành, Trưởng Ban CTMT các khu, đặc biệt là sự có mặt của 130 đại biểu là thương, bệnh binh, đại diện các gia đình chính sách trên địa bàn xã. Tại buổi lễ đã tổ chức nghi thức tưởng niệm đồng chí Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng, dâng hương cho các Anh hùng Liệt sĩ và tặng quà tri ân các gia đình chính sách trên địa bàn xã.
![452939251_1308820996758475_9157314626946315518_n.jpg](/Shared%20Documents/452939251_1308820996758475_9157314626946315518_n.jpg)
Đ/c Trần Ngọc Khải - HUV, Bí thư Đảng uỷ, Chủ tịch UBND xã ;Đ/c Lâm Văn Minh - HUV, Trưởng phòng kinh tế trao bảng tri ân cho mạnh thường quân
Việc thực hiện các chính sách đối với người có công có ý nghĩa chính trị to lớn, góp phần bồi đắp truyền thống đạo lý “Uống nước nhớ nguồn", “Ăn quả nhớ người trồng cây" của dân tộc; đồng thời tạo dựng, củng cố niềm tin vào chế độ xã hội tốt đẹp,khơi dậy truyền thống yêu nước, lòng tự hào dân tộc, lòng biết ơn của thế hệ trẻ đối với thế hệ trước bằng sự tri ân, tình cảm và trách nhiệm. Đảng bộ, chính quyền xã Long Đức luôn thực hiện tốt các chính sách cho người có công với cách mạng, nêu cao đạo lý “Uống nước nhớ nguồn" để góp phần chia sẻ, giảm bớt những mất mát, đau thương...