Nhân dịp Đại lễ Phật đản PL.2568 – DL.2024. Sáng ngày 15/5, Ban trị sự Giáo hội phật giáo Việt Nam huyện Long Thành và chính quyền địa phương cùng tăng ni, phật tử đã đến viếng nghĩa trang liệt sỹ huyện Long Thành.
Một số hình ảnh viếng nghĩa trang liệt sỹ
Tại đây, Ban trị sự GHPGVN huyện và chính quyền địa phương cùng tăng ni, phật tử đã đặt vòng hoa và dâng hương tại đài liệt sỹ và đến từng phần mộ của các chiến sĩ, thành kính dâng nén hương thay cho lòng biết ơn vô hạn đến các anh hùng liệt sĩ đã anh dũng hy sinh vì sự nghiệp đấu tranh giải phóng dân tộc, thống nhất đất nước, vì hạnh phúc của nhân dân và cầu nguyện chư anh linh, anh hùng liệt sĩ an nhiên tự tại siêu sinh miền lạc quốc.
Tặng quà cho Mẹ Việt Nam anh hùng
Dịp này, Ban trị sự GHPGVN huyện đã trao tặng 4 phần quà, mỗi phần trị giá 3 triệu đồng cho 4 mẹ Việt Nam anh hùng trên địa bàn huyện.
Đánh giá về trang thông tin điện tử UBND huyện Long Thành