Hướng tới kỷ niệm 63 năm Ngày vì nạn nhân chất độc da cam (10/8/1961-10/8/2024). Sáng ngày 12-07, Hội nạn nhân chất độc da cam tỉnh phối hợp cùng Công ty TNHH Hyosung Việt Nam tổ chức tặng 20 phần quà, mỗi phần trị giá 1 triệu đồng tiền mặt cho các gia đình nạn nhân nhiễm chất độc da cam có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Long Thành. Giá trị phần quà tuy không lớn nhưng đã thể hiện quan tâm và chia sẻ từ cộng đồng xã hội để tiếp thêm động lực, niềm tin cuộc sống cho các gia đình, góp phần xoa dịu nỗi đau da cam.
Tặng quà cho các gia đình nạn nhân nhiễm chất độc da cam có hoàn cảnh khó khăn
Thống kê, toàn huyện Long Thành có 521 nạn nhân chất độc da cam, trong đó có 233 nạn nhân được hưởng trợ cấp bao gồm: Người trực tiếp tham gia kháng chiến, dân thường và thế hệ thứ 2, thứ 3 bị di chứng mắc các bệnh quái ác như: Ung thư, bạch cầu, thiểu năng trí tuệ, dị tật chân tay ..vv.. đang hàng ngày, hàng giờ chờ chực cướp đi mạng sống của họ.
Đánh giá về trang thông tin điện tử UBND huyện Long Thành