Sáng ngày 04/2/2024 (nhằm ngày 25 tháng Chạp), 19 thanh niên tham gia nghhĩa vụ quân sự và công an được Ban chỉ huy quân sự xã Long An huy động, đưa đi nhận lệnh nhập ngũ và thực hiện nghĩa vụ tham gia công an nhân dân năm 2024 tại hội trường 500 chỗ, trung tâm Văn hóa thể thao huyện Long Thành.
Trong thời gian qua, Hội đồng nghĩa vụ xã Long An đã thực hiện việc sơ tuyển, khám tuyển chặt chẽ, đúng quy trình, công khai dân chủ, nghiêm túc, đảm bảo chất lượng và thời gian quy định. Kết quả, toàn xã Long An có 19 thanh niên đủ tiêu chuẩn về sức khỏe, văn hóa, phẩm chất chính trị, đạo đức sẵn sàng lên đường nhập ngũ năm 2024.
![z5135311501452_56e4225c6feb00749c59f07b9496166f.jpg](/Shared%20Documents/z5135311501452_56e4225c6feb00749c59f07b9496166f.jpg)
Toàn cảnh Lễ trao lệnh gọi công dân nhập ngũ và thực hiện nghĩa vụ tham gia công an Nhân dân năm 2024 tại trung tâm Văn hóa thể thao huyện Long Thành.
Sáng ngày 04/02/2024, tại Lễ trao lệnh cho công dân nhập ngũ và thực hiện nghĩa vụ tham gia công an Nhân dân năm 2024 tại trung tâm Văn hóa thể thao huyện Long Thành, 19 thanh niên đã hăng hái, phấn khởi khi được thông báo đi nhận lệnh. Hội đồng NVQS huyện Long Thành đã công bố quyết định lệnh gọi công dân nhập ngũ và quán triệt việc thực hiện nghiêm túc các qui định chờ ngày lên đường làm nhiệm vụ bảo vệ Tổ quốc.
![z5135311503825_a3964a87350740b0c08af7ff869ea439 (1).jpg](/Shared%20Documents/z5135311503825_a3964a87350740b0c08af7ff869ea439%20(1).jpg)
![z5135311495985_470542488ff84ea24b12a60901ca0d6d (1).jpg](/Shared%20Documents/z5135311495985_470542488ff84ea24b12a60901ca0d6d%20(1).jpg)
![z5135311501640_48dd4b5c09264ef127d992f5cbdca7c0.jpg](/Shared%20Documents/z5135311501640_48dd4b5c09264ef127d992f5cbdca7c0.jpg)
Các thanh niên tham gia thực hiện nghĩa vụ năm 2024 chụp hình lưu niệm với hội đồng NVQS huyện Long Thành
Sau buổi lễ trao lệnh, Hội đồng nghĩa vụ quân sự xã Long An sẽ quyết tâm để thực hiện công tác giao nhận quân đảm bảo chỉ tiêu 100%, đạt chất lượng cao.