Sáng 4/2, Hội đồng Nghĩa vụ quân sự H.Long Thành tổ chức lễ trao lệnh gọi công dân nhập ngũ và thực hiện nghĩa vụ công an nhân dân năm 2024.
Tại buổi lễ, huyện Long Thành đã trao lệnh gọi nhập ngũ cho 298 thanh niên thực hiện nghĩa vụ quân sự và tham gia công an nhân dân, trong đó có 251 thanh niên thực hiện nghĩa vụ quân sự gồm: Trường Sỹ quan Kỹ thuật Quân sự - Tổng cục Kỹ thuật 124 thanh niên; Lữ đoàn Pháo binh 96 - Binh chủng Pháo binh 59 thanh niên; Lữ đoàn Tăng Thiết giáp (Quân khu 7) 58 thanh niên; Tiểu đoàn Vệ binh 180 (Bộ Tham mưu Quân khu 7) 2 thanh niên; Bộ Chỉ huy quân sự tỉnh Đồng Nai 7 thanh niên và Trường Quân sự Quân khu 7 1 thanh niên. Bên cạnh đó, có 30 thanh niên thực hiện nghĩa vụ tham gia Công an nhân dân.
![79846.jpg](/TinTucHinhAnh/79846.jpg)
![45613.jpg](/TinTucHinhAnh/45613.jpg)
![58744112356.jpg](/TinTucHinhAnh/58744112356.jpg)
Một số hình ảnh tại Lễ trao lệnh
Tại buổi lễ, lãnh đạo UBND huyện đề nghị, sau khi nhận lệnh, đặc biệt thời điểm Tết Nguyên đán thanh niên phải giữ gìn sức khỏe, hạn chế uống rượu bia; chấp hành nghiêm các quy định của pháp luật, của địa phương, nhất là Luật Giao thông đường bộ, đi lại cẩn thận tránh để xảy ra tai nạn giao thông, sau Tết Nguyên đán sẵn sàng lên đường thực hiện NVQS, làm tròn nghĩa vụ của thanh niên với tổ quốc. Bên cạnh đó, cấp ủy, chính quyền các ban ngành đoàn thể từ huyện đến xã cần quan tâm, làm tốt chính sách hậu phương quân đội, tạo điều kiện thường xuyên động viên, thăm hỏi, hỗ trợ gia đình có con em nhập ngũ, tham gia nghĩa vụ công an nhân dân… giúp thanh niên yên tâm sẵn sàng lên đường nhập ngũ.