Sáng 7/2, Liên đoàn lao động huyện Long Thành phối hợp với công an huyện Long Thành tổ chức Lễ khởi hành chuyến xe 0 đồng, đưa công nhân và người lao động về quê đón Tết Giáp Thìn năm 2024.
Đ/c Nguyễn Hữu Thành - UVTV Huyện ủy, PCT.UBND huyện
chúc Tết công nhân lao động
Đại diện công nhân lao động phát biểu tại buổi lễ
Tại buổi lễ, Liên đoàn lao động huyện đã tổ chức đưa 45 công nhân lao động có hoàn cảnh khó khăn về các tỉnh Phú Yên, Quảng Nam để vui xuân đón Tết cùng gia đình. Trước giờ khởi hành, lãnh đạo huyện đã cảm ơn sự đóng góp của lực lượng công nhân và người lao động vào sự phát triển của huyện Long Thành trong thời gian qua. Trên tinh thần đó, lãnh đạo huyện mong muốn toàn thể công nhân, người lao động tiếp tục đồng hành cùng với địa phương, xây dựng quê hương Long Thành ngày càng giàu đẹp, phồn vinh, thịnh vượng.
Công nhân lao động khởi hành về quê đón Tết
Trước đó, Liên đoàn lao động huyện Long Thành cũng đã phối hợp với công an huyện Long Thành tổ chức trao tặng 160 vé xe cho công nhân lao động có hoàn cảnh khó khăn về quê đón tết ở các tỉnh Tây Nguyên và Tây Nam bộ, với tổng kinh phí hơn 225 triệu đồng.