Những ngày cuối năm 2023 qua đi, để đón một năm mới Giáp Thìn 2024 đang đến gần. Tết đến trong niềm háo hức vui mừng của các gia đình, của người dân tràn ngập các con đường, ngõ hẻm. Thế nhưng bên cạnh đó tết cũng là sự lo lắng của những gia đình có hoàn cảnh khó khăn, những gia đình kém may mắn. Với họ, tết vẫn phải tất bật lo chuyện cơm áo hàng ngày hoặc tiền thuốc men chữa bệnh tật, họ chưa dám nghĩ đến chuyện vui Xuân đón Tết như bao nhiêu người.
![z5143409131161_2462309ab239c474d3538d2c761a04fa.jpg](/Shared%20Documents/z5143409131161_2462309ab239c474d3538d2c761a04fa.jpg)
Công tác phát quà Tết của Điện lực Đồng Nai cho bà con, người có hoàn cảnh khó khăn tại nhà Văn hóa ấp 2, xã Long An
Đồng hành với những hoàn cảnh như thế, điện lực tỉnh Đồng Nai đã san sẽ với các gia đình ấy một phần lo toan cuộc sống bằng việc trao 200 phần quà, mỗi phần quà là tiền mặt 500 ngàn, tổng trị giá 100 triệu đồng trao cho bà con, các hộ gia đình có hoàn cảnh khó khăn xã Long An.
![z5143409126399_adcd1ebd1a9a310b8a05109b34e1d2ab.jpg](/Shared%20Documents/z5143409126399_adcd1ebd1a9a310b8a05109b34e1d2ab.jpg)
Ban công tác mặt trận và hội viên chi hội Chữ Thập đỏ ấp 2 hướng dẫn cho người dân ký nhận quà Tết
Các phần quà ấy được Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam xã Long An cùng hội Chữ Thập đỏ xã, ban công tác của 08 ấp thực hiện vào sáng ngày 07/02/2024 (nhằm ngày 28 tháng Chạp).
![z5143409123042_1fabf2303ef0c4cff6e018f6bddacba0.jpg](/Shared%20Documents/z5143409123042_1fabf2303ef0c4cff6e018f6bddacba0.jpg)
Ông Huỳnh Văn Vui - Phó Chủ tịch Ủy ban MTTQ Việt Nam xã Long An trao quà và gửi lời chúc Tết đến bà con, người khó khăn
Được biết, đây là hoạt động thường niên của Điện lực Đồng Nai đến với các bà con có hoàn cảnh khó khăn, đó là những phần quà tuy không lớn nhưng đã thể hiện sự quan tâm của Điện lực Đồng Nai, của chính quyền địa phương xã Long An giúp bà con khó khăn vươn lên trong cuộc sống, nhất là những ngày cuối năm 2023 sắp hết, đón chào xuân Giáp Thìn 2024.