Hòa chung không khí nhộn nhịp của ngày hội tòng quân trên cả nước. Tối 26/2, huyện Long Thành đã tổ chức khai mạc Hội trại Tòng quân năm 2024 với chủ đề “Tự hào khi tổ quốc gọi tên".
![990_5132.MXF.21_18_35_15.Still001.jpg](/TinTucHinhAnh/990_5132.MXF.21_18_35_15.Still001.jpg)
Chương trình văn nghệ
![990_5159.MXF.21_21_21_23.Still001.jpg](/TinTucHinhAnh/990_5159.MXF.21_21_21_23.Still001.jpg)
Đ/c Nguyễn Hữu Thành - UVTV Huyện ủy, PCT.UBND huyện phát biểu khai mạc Hội trại
![990_5162.MXF.21_21_42_09.Still001.jpg](/TinTucHinhAnh/990_5162.MXF.21_21_42_09.Still001.jpg)
Đại diện thanh niên phát biểu tại Hội trại
Tại hội trại tòng quân năm nay, các đoàn viên thanh niên và 298 công dân trúng tuyển nghĩa vụ quân sự năm 2024 đã được tham gia nhiều hoạt động bổ ích, giúp tạo thêm động lực và khí thế cho các tân binh trước ngày lên đường nhập ngũ. Bên cạnh các trò chơi dân gian, các hội thi tìm hiểu pháp luật, đêm khai mạc đã diễn ra sôi nổi với các tiết mục văn nghệ đặc sắc ca ngợi Đảng, Bác Hồ và khát vọng bảo vệ tổ quốc của thanh niên, thông qua đó giúp khơi dậy tinh thần yêu nước, lòng tự hào dân tộc và nêu cao trách nhiệm của thanh niên với tổ quốc.
![990_5164.MXF.21_22_02_10.Still001.jpg](/TinTucHinhAnh/990_5164.MXF.21_22_02_10.Still001.jpg)
![990_5166.MXF.21_22_26_01.Still001.jpg](/TinTucHinhAnh/990_5166.MXF.21_22_26_01.Still001.jpg)
![990_5168.MXF.21_22_45_12.Still001.jpg](/TinTucHinhAnh/990_5168.MXF.21_22_45_12.Still001.jpg)
Khen thưởng các gia đình và thanh niên tiêu biểu
![990_5169.MXF.21_23_08_14.Still001.jpg](/TinTucHinhAnh/990_5169.MXF.21_23_08_14.Still001.jpg)
Tổ chức sinh nhật tập thể cho các thanh niên
Dịp này, UBND huyện Long Thành cũng khen thưởng cho 21 gia đình và 7 thanh niên thực hiện tốt Luật nghĩa vụ quân sự năm 2024. Bên cạnh đó, Ban tổ chức cũng đã tổ chức sinh nhật tập thể cho các thanh niên có ngày sinh trong tháng 2, tạo không khí vui tươi, phấn khởi trước ngày lên đường nhập ngũ.