Sáng ngày 14/5, UBMTTQ Việt Nam huyện Long Thành phối hợp với Viện chuyên tu xã Lộc An tổ chức trao tặng 18 chiếc xe lăn, 28 chiếc xe lắc và 46 phần quà gồm bánh kẹo và 1 triệu đồng tiền mặt cho hội viên câu lạc bộ người khuyết tật huyện. Toàn bộ kinh phí trao quà trị giá 370 triệu đồng do UBMTTQ Việt Nam huyện vận động Viện chuyên tu xã Lộc An và các mạnh thường quân tài trợ.
Một số hình ảnh tại buổi trao tặng xe lăn
Đây là một hoạt động thường niên có ý nghĩa thiết thực của UBMTTQ Việt Nam huyện nhằm giúp đỡ, động viên người khuyết tật cố gắng vượt qua khó khăn, vươn lên trong cuộc sống; qua đó lan toả phong trào nhân ái trong toàn xã hội, góp phần thực hiện tốt chính sách an sinh xã hội tại địa phương.
Đánh giá về trang thông tin điện tử UBND huyện Long Thành