Thực hiện kế hoạch huấn luyện chiến đấu năm 2024 của Ban CHQS huyện Long Thành, sáng ngày 15/5/2024 tại hội trường UBND xã Ban CHQS xã Long Phước tổ chức khai mạc lớp huấn luyện Dân quân cơ động, Dân quân tại chổ năm 2024. Về tham dự khai mạc lớp huấn luyện có Thiếu tá Hà Tuấn Phong đại diện cho Ban CHQS huyện Long Thành, Đ/c Lê Minh Ruân PBT Đảng ủy xã, 73 chiến sĩ lực lượng trong đó Dân quân cơ động 28. Dân quân tại chổ 45.
![HL1.jpg](/TinTucHinhAnh/HL1.jpg)
Đ/c Lê Minh Ruân PBT Đảng ủy xã tham dự và phát biểu chỉ đạo
![HL2.jpg](/TinTucHinhAnh/HL2.jpg)
![HL3.jpg](/TinTucHinhAnh/HL3.jpg)
![HL5.jpg](/TinTucHinhAnh/HL5.jpg)
Quang cảnh khai mạc lớp huấn luyện năm 2024
Thời gian huấn luyện đối với Dân quân tại chổ là 7 ngày, dân quân cơ động là 12 ngày, trong đó có các nội dung cơ bản như sau: Huấn luyện cho cán bộ, chiến sĩ dân quân cơ động, dân quân tại chổ nắm được vị trí nhiệm vụ của lực lượng dân quân trong tình hình mới, huấn luyện điều lệnh đội ngũ, y tế, hậu cần…
Đ/c Lê Minh Ruân PBT Đảng ủy tham dự và chỉ đạo và đề nghị Ban CHQS xã tổ chức huấn luyện đúng giáo án mà Ban CHQS huyện phê duyệt, an toàn bảo đảm về thời gian, con người, vũ khí trang bị huấn luyện, có như vậy mới đạt được kết quả cao trong đợt huấn luyện năm 2024.