Tối ngày 15/5, Ban trị sự Giáo hội Phật giáo Việt Nam huyện Long Thành tổ chức chương trình văn nghệ, tiệc chay tự chọn nhằm gây quỹ xây dựng mới Trụ sở Ban trị sự GHPG Việt Nam huyện tại chùa Bửu Hưng xã An Phước.
Một số hình ảnh tại buổi lễ
Tại buổi lễ, các đại biểu, quý tăng ni, phật tử đã được thưởng thức những tiết mục văn nghệ ca ngợi về cuộc đời của Đức Phật qua sự trình bày của các ca sĩ, Phật tử trẻ. Song song đó, các đại biểu cùng quý tăng ni, phật tử còn được thưởng thức hơn 40 món ăn chay hấp dẫn đến từ 20 gian hàng ẩm thực.
Một số hình ảnh trao bằng công đức
Dịp này, Ban tổ chức cũng đã trao bằng Công đức cho 20 tập thể và 12 cá nhân có đóng góp tích cực cho chương trình văn nghệ, tiệc chay nhằm gây quỹ xây dựng mới Trụ sở Ban trị sự GHPG Việt Nam huyện tại chùa Bửu Hưng xã An Phước.
Đánh giá về trang thông tin điện tử UBND huyện Long Thành