Ngày 20/5/2024, tại Hội trường Trung tâm Chính trị huyện, Ban Chỉ huy Quân sự huyện tổ chức Hội thi Tuyên truyền Học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh trong lực lượng vũ trang huyện Long Thành năm 2024. Tham dự hội thi có 14 đơn vị, đến từ Ban chỉ huy Quân sự các xã, thị trấn.
Toàn cảnh hội thi
Nội dung hội thi gồm 02 phần thi tiểu phẩm và tuyên truyền với chủ đề "Thực hiện Kết luận số 01-KL/TW của Bộ Chính trị khóa XIII về tiếp tục thực hiện Chỉ thị số 05-CT/TW về đẩy mạnh học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh gắn với thực hiện Nghị quyết số 847-NQ/QUTW ngày 28/12/2021 của Quân ủy Trung ương về phát huy phẩm chất “Bộ đội Cụ Hồ", kiên quyết chống chủ nghĩa cá nhân trong tình hình mới".
Toàn cảnh hội thi
Thông qua việc tham gia Hội thi góp phần giúp cho cán bộ, chiến sĩ trong lực lượng vũ trang giữ vững, phát huy phẩm chất “Bộ đội Cụ Hồ" thời kỳ mới, nêu cao tinh thần trách nhiệm, ra sức học tập, tu dưỡng, rèn luyện phẩm chất đạo đức, lối sống, phương pháp, tác phong công tác, chấp hành nghiêm kỷ luật quân đội, pháp lụật của Nhà nước, có khát vọng cống hiến tài năng, trí tuệ và sức sáng tạo vào xây dựng cơ quan, đơn vị, đáp ứng yêu cầu, nhiệm vụ trong tình hình mới, xứng đáng với truyền thống tốt đẹp của quân đội và danh hiệu cao quý “Bộ đội Cụ Hồ".
![11933-2.png](/TinTucHinhAnh/11933-2.png)
Đơn vị xã Bình An tham gia hội thi